
 

 

 
 

TANGAZO KWA UMMA 

 

Bodi ya Usimamizi wa Stakabadhi za Ghala (WRRB) ni taasisi chini ya Wizara ya 

Viwanda na Biashara iliyoundwa kwa Sheria Namba 10 ya Mwaka 2005 na 

Marekebisho Kifungu cha 4 Sura ya 339 R.E. 2016. Bodi imepewa majukumu chini 

ya Kifungu 5 (a-j) cha Sheria hiyo ikiwemo kutoa leseni kwa Waendesha Ghala, 

Meneja Dhamana na Wakaguzi wa Ghala. 

 

Bodi inawatangazia Waendesha Ghala wote kuwa inapokea maombi ya leseni 

kuendesha ghala msimu wa Jamii ya Kunde (Choroko) kwa mwaka 2023/2024. 

Waendesha Ghala wote wenye sifa kwa kuzingatia Kifungu cha 18(2) cha Sheria ya 

Stakabadhi za Ghala na Kanuni 19 ya Stakabadhi za Ghala wanakaribishwa 

kuwasilisha maombi yao. 

 

Waombaji wote wanakumbushwa pamoja na mambo mengine kuhakikisha kuwa:- 

i. Vipima Unyevu vimehakikiwa na Shirika la Viwango Tanzania (TBS) na 

kuwasilisha cheti husika; 

ii. Mizani itakayotumika ghalani kuhakikiwa na Wakala wa Vipimo Tanzania 

(WMA) na kuwasilisha cheti husika; 

iii. Karani wa Ubora awe mwenye uzoefu na taaluma ya kilimo.  

iv. Mahitaji mengine angalia Kiambatisho. 

 

Maombi yote yawasilishwe kupitia info@wrrb.go.tz; au kupitia S.L.P. 2095, Mji wa 

Serikali Dodoma; au Ofisi za Bodi zilizopo Jengo la Government City Complex 

Mtumba-Dodoma. 

 

Maombi yote yatakayofika Bodi baada ya tarehe 15 Januari 2024 saa tisa na nusu 

mchana (9:30), mwombaji atatakiwa kujilipia gharama za zoezi la ukaguzi wa ghala 

lake kwa kuzingatia viwango vya malipo ya Kiserikali.  

 

Bodi inawahimiza kukamilisha taratibu za maombi ya leseni kwa wakati ili kujiepusha 

na usumbufu wa aina yoyote unaoweza kujitokeza. 

 

NB: Maombi ambayo hayatakuwa na viambatisho vinavyotakiwa au mapungufu 

yoyote hayatafanyiwa kazi. 

Imetolewa, 

 

MKURUGENZI MTENDAJI 

 

22 Disemba 2023 



Mambo ya Kuzingatia Wakati wa Kuwasilisha Maombi ya Leseni ya Mwendesha Ghala 

 

Bodi ya Usimamizi wa Stakabadhi za Ghala; Ghorofa ya 1, Jengo la Kitega Uchumi Mji wa Magufuli Ardhi Br – Mtumba, S.L.P 2095, Dodoma – Tanzania 

info@wrrb.go.tz 

Kujaza Fomu Namba 1 na kuwasilisha viambatisho muhimu kama 
vilivyoanishwa hapo chini 

 

1. Nyaraka za Kampuni 
a. Nyaraka za usajili kutoka mamlaka husika; 

b. Makubaliano ya Wakurugenzi wa Kampuni 

inayoomba leseni kufanya biashara 
inayoombwa kwenye ghala husika sambamba 

na utayari wa kulipa ada, kuwa na kinga ya 
utendaji na kufanya kazi kwa mujibu wa viwango 

vinavyotolewa na Bodi; 

c. Picha za Wakurugenzi/Wanahisa 
zilizothibitishwa na Mwanasheria; 

d. Wasifu wa Wakurugenzi/Wanahisa 
uliothibishwa na wanasheria; 

e. Mchoro wa ramani unaonesha mahala makao 

makuu ya ofisi za Mwombaji zilipo au  kuainisha 
namba za longitudi na latitudi 

 

2. Umiliki wa Ghala; 
a. Hati inayothibitisha kuwa Mwombaji anamiliki 

ghala husika au; 
b. Mkataba wa kupangishwa ghala husika kwa 

muda wote wa leseni; 

 

3. Ukubwa/Ujazo wa Leseni 

a. Kuainisha ukubwa/ujazo wa ghala unaoweza 

kuhifadhi bidhaa inayoombewa leseni; 
b. Kuainisha kiasi cha ukubwa/ujazo anaoombea 

leseni kwenye ghala husika 

 

4. Nyaraka za Uthibiti Hatari Ghalani 

a. Bima ya moto inayokinga bidhaa inayoombewa 
leseni inayozingatia thamani ya bidhaa husika; 

b. Bima ya wizi inayokinga bidhaa inayoombewa 

leseni inayozingatia thamani ya bidhaa husika; 
c. Bima ya uaminifu wa wafanyakazi ghalani; 

 

5. Maelezo kuhusu Ghala 

a. Fomu Namba 2 iliyojazwa kikamilifu; 

b. Mchoro wa ramani unaonesha mahali ghala 

linaloombewa leseni linapatikana au kuainisha 
namba za longitudi na latitudi; 

 

6. Vifaa Muhimu vya Kupima Ubora Ghalani 

a. Uthibitisho wa kipima unyevu kilochohakikiwa 

na Shirika la Viwango Tanzania (TBS); 

b. Uthibitisho wa mzani uliohakikiwa na Wakala 

wa Vipimo Tanzania (WMA); 
c. Vifaa vingine muhimu kama chekeche ya 

maabara (laboratory analysis sieve), bambo ya 
kuchukulia sampuli kutoka kwenye vifungashio; 

vijiko vya maabara vinavyotosheleza mahitaji 

ya upimaji wa sampuli, bakuli za kupimia 
sampuli n.k 

 

7. Taarifa zinazohusu Masuala ya Fedha; 
a. Barua ya uthibitisho wa akaunti ya Kampuni 

kutoka benki husika; 
b. Taarifa za fedha za Kampuni za karibuni; 

8. Taarifa za Wafanyakazi wa Ghala 

a. Meneja:  

i. Mkataba wa ajira wa muda usiopungua 

mwaka mmoja 
ii. Picha iliyothibitishwa na Mwanasheria 

iii. Wasifu 

iv. Awe na angalua shahada ya kwanza 
v. Vyeti vya Taaluma 

vi. Cheti cha Mafunzo yanayotolewa na WRRB 
 

b. Karani wa Ubora:  
i. Mkataba wa ajira wa muda usiopungua 

mwaka mmoja 

ii. Picha iliyothibitishwa na Mwanasheria 

iii. Wasifu 
iv. Awe na angalau diploma (inayohusu 

bidhaa atakayosimamia kilimo/misitu n.k) 
v. Vyeti vya Taaluma  

vi. Cheti cha Mafunzo yanayotolewa na WRRB 

 

c. Karani wa Kumbukumbu:  
i. Mkataba wa ajira wa muda usiopungua 

mwaka mmoja  
ii. Picha iliyothibitishwa na Mwanasheria 

iii. Wasifu 
iv. Awe na angalau diploma 

v. Vyeti vya Taaluma 

vi. Cheti cha Mafunzo yanayotolewa na WRRB 
 

d. Mtunza Stoo:  
i. Mkataba wa ajira wa muda usiopungua 

mwaka mmoja  

ii. Picha iliyothibitishwa na Mwanasheria 
iii. Wasifu 

iv. Awe na angalau elimu ya diploma  

v. Vyeti vya Taaluma 
vi. Cheti cha Mafunzo yanayotolewa na WRRB 

 

e. Karani wa Mzani:  
i. Mkataba wa ajira wa muda usiopungua 

mwaka mmoja  
ii. Picha iliyothibitishwa na Mwanasheria 

iii. Wasifu 

iv. Awe na angalau elimu ya cheti  
v. Vyeti vya Taaluma 

vi. Cheti cha Mafunzo yanayotolewa na WRRB 

 

9. Gharama za maombi 

a. Mwombaji atalipa ada ya maombi Tsh. 

20,000/= 
 

10. Baada ya Kuwasilisha Maombi 

a. Ukaguzi wa ghala linaloombewa leseni na Afisa 
wa Bodi  

b. Kuweka Kinga ya Utendaji kwa kuzingatia 

masharti yatakayoainishwa baada ya maombi 
kuwasilishwa Bodi 

c. Endapo wafanyakazi hawana mafunzo ya WRRB 

watapaswa kushiriki, kufanya mtihani na 
kufaulu 
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